อบรมเรื่อง Safety Friendly การสร้างพื้นที่ปลอดภัยในการเรียนรู้
วันที่ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2566
เวลา 9.00 น. – 16.00 น.
ณ โรงเรียนประสาทวิทยานนทบุรี
วิทยากร นางสาวขวัญชนก กลั่นเอี่ยม, นายณัชชา ปนารักษ์, นางสาวพัชรวรัญฐ์ จุปะมัดตัง, นายธนภัทร กันนิ่ม และนางศิริรัตน์ บุตรพรม
โดยกิจกรรมที่จัดขึ้นเพื่อทบทวนให้คุณครูได้เข้าใจถึงการสร้างพื้นที่ปลอดภัยในโรงเรียนซึ่งเป็นเสมือนบ้านอีกหลังหนึ่งของเด็ก ๆ โดยคำนึงถึงความปลอดภัยในทุกมิติ ทั้งทางกายภาพและทางจิตใจ เตรียมความพร้อมรับมือกับเหตุการณ์ฉุกเฉิน รวมถึงการสร้างพื้นที่ปลอดภัยด้วยการฟังและการพูดของคุณครู และการยอมรับถึงความแตกต่างหลากหลาย การ Set Ground Rules (การสร้างข้อตกลงร่วมกัน) โดยให้ผู้เรียนเป็นผู้ออกความเห็นในการสร้างข้อตกลงในการเรียนรู้ของห้องตนเอง
![LINE_ALBUM_230627](https://prasartvidnon.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/LINE_ALBUM_230627.jpg)
![13](https://prasartvidnon.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/13.jpg)
![9](https://prasartvidnon.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/9-1.jpg)
![8](https://prasartvidnon.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/8.jpg)
![11](https://prasartvidnon.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/11.jpg)
![12](https://prasartvidnon.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/12.jpg)
![10](https://prasartvidnon.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/10-1.jpg)
![7](https://prasartvidnon.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/7-1.jpg)
![14](https://prasartvidnon.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/14.jpg)
![15](https://prasartvidnon.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/15.jpg)
![LINE_ALBUM_230628](https://prasartvidnon.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/LINE_ALBUM_230628.jpg)
![6](https://prasartvidnon.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/6-1.jpg)