ภาพบรรยากาศการฝึกอบรม “เรียนแบบ STEM (การเรียนรู้สู่อนาคต)”
วันที่ 12 พฤษภาคม 2023
ณ โรงเรียนประสาทวิทยานนทบุรี
โดยวิทยากร คุณครูสุลินดา สุทธิสาร รองหัวหน้าฝ่ายวิชาการประถมศึกษาโรงเรียนประสาทวิทยานนทบุรีและครูวิทยาศาสตร์ระดับประถมศึกษา–มัธยมศึกษาได้พูดคุยแลกเปลี่ยนแนวทางจัดกิจกรรมการเรียนรู้ตามแนวทางสะเต็มศึกษาด้วย BBL โดยใช้ทักษะการแก้ปัญหา 9 ขั้น ผ่านกิจกรรม STEM EDUCATION และการเติมเต็ม STEM ด้วย A เกิดเป็นแนวคิดที่น่าสนใจอย่าง STEAM
![IMG_1858 - สุลินดา สุทธิสาร](https://prasartvidnon.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/IMG_1858-สุลินดา-สุทธิสาร-scaled.jpeg)
![IMG_1835 - สุลินดา สุทธิสาร](https://prasartvidnon.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/IMG_1835-สุลินดา-สุทธิสาร-scaled.jpeg)
![IMG_5977 - สุลินดา สุทธิสาร](https://prasartvidnon.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/IMG_5977-สุลินดา-สุทธิสาร-scaled.jpeg)
![IMG_2150 - สุลินดา สุทธิสาร](https://prasartvidnon.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/IMG_2150-สุลินดา-สุทธิสาร.jpeg)
![IMG_1841 - สุลินดา สุทธิสาร](https://prasartvidnon.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/IMG_1841-สุลินดา-สุทธิสาร-scaled.jpeg)