โรงเรียนประสาทวิทยานนทบุรีได้รับเกียรติจาก อ.ปฐวีย์ นาควิจิตรพงศ์ และอ.กุลรัศมิ์ นาควิจิตรพงศ์ เข้ามาทบทวนพูดคุยแลกเปลี่ยนกับครูผู้สอน ถึงการจัดการชั้นเรียนโดยใช้ Thinking Whiteboard และเทคนิคการใช้เครื่องมือ Thinking Tools ที่เป็นเครื่องมือส่งเสริมพัฒนาทักษะการคิดให้กับนักเรียน เน้นสร้างห้องเรียนให้เป็นพื้นที่แห่งการคิด และสร้างผู้เรียนเป็นนักคิด โดยกิจกรรมการอบรม Thinking Classroom จัดขึ้นเมื่อวันที่ 3 พ.ค. 67 และ 27-28 พฤษภาคม 2567 ณ โรงเรียนประสาทวิทยานนทบุรี
![LINE_ALBUM_240608_1](https://prasartvidnon.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_240608_1-1.jpg)
![LINE_ALBUM_240608_3](https://prasartvidnon.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_240608_3-1.jpg)
![LINE_ALBUM_240608_5](https://prasartvidnon.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_240608_5.jpg)
![LINE_ALBUM_240608_4](https://prasartvidnon.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_240608_4-1.jpg)
PSV: Multiple Intelligences School #psvschool #prasartvidnon #prasartvidhyanonthaburischool #innovativeboutiqueschool #multipleintelligenceschool #โรงเรียนแนวพหุปัญญา