คณะผู้บริหารและครูโรงเรียนอมราวิทยา จ.อ่างทอง เดินทางมาเยี่ยมชมและศึกษาดูงานการเรียนการสอนภาษาจีนของโรงเรียนประสาทวิทยานนทบุรี ที่ใช้หลักสูตร Journey to Hanyu (JTH) เป็นวิธีการเรียนภาษาจีนผ่านเรื่องราวที่ถักทอให้มีความเชื่อมโยงของตัวละครทำให้น่าติดตาม (story-based approach) โดยการสอนจะใช้ natural approach และ spiral-up approach ที่จะช่วยให้เด็ก ๆ เรียนภาษาอย่างเป็นธรรมชาติและมีความสุข
![ดูงาน อมราวิทยา ดูงาน อมราวิทยา](https://prasartvidnon.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/2021-2-2.jpg)
![ดูงาน อมราวิทยา ดูงาน อมราวิทยา](https://prasartvidnon.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/2021-2-5.jpg)
![ดูงาน อมราวิทยา ดูงาน อมราวิทยา](https://prasartvidnon.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/2021-2-4.jpg)
![ดูงาน อมราวิทยา ดูงาน อมราวิทยา](https://prasartvidnon.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/2021-2-6.jpg)
![ดูงาน อมราวิทยา ดูงาน อมราวิทยา](https://prasartvidnon.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/2021-2-3.jpg)